Maa ngi tàmbale samay wax ak jëf ci turu Yàlla miy kiy boroom yërmande ju yaa ji ci adduna ak ja ca allaaxiraa. Yal na Yàlla dolli xéewal ak mucc ci suñu sàng Muhammad ak ci ñoñam aki saabaam ci anam yu sax Yàlla doy na ñu, moom de wéeruwaay wu baax la, wu mat…
Category: Diine
Alxuraan ci làkku wolof
Alxuraan ci wolof
Benn bés, benn woy: Sëriñ Musaa ka
XARNU BI Sëriñ bi noo gi deeti ñaan Faqiir dafay nangoo dagaan Nangul nu lépp lu nu ñaan Ndax Yàlla naatal xarnu bi Noongi dangaan ci Mustafaa Ma nekk marwat’ak safaa Ak àqi amdi Mustafaa Mi Yàlla jébbal xarnu bi Ak àqi mboolem ay rakkam Ak àqi séen baay yi ñu am Ak àqi seex…
NJUUJ-NJAAJ: Taalifu Seriñ Muusa Ka
Diine ci làmmiñu Wolof: Yoonu ragal-Yàlla
Bisimilaahi Rahmaani Rahiimi… Ñu fas yeeney dollee deηkënte ak di dollee fàtleente. Ñiη koy jëmële nak ci tomb bi nga xam ne mbooleem liy yiiwu àdduna ak yiiwu àllaaxira ci la ko sunu BOROOM subhaanahu wa tahaalaa dëxëñ. Mbooleem yonant yi mu yónni yépp ci la leen digël ñu teg ci seen tànk. Mbooleem ñi…
Seex Al-Islaam
Xasida ci Wolof : Sindiidi
SINDIIDI Ki ko tekki ci wolof : Cheikhouna LO Ngabou Ci turu Yàlla jiy yëramaakoon bi di jaglewaakoon laay tàmblee, di julli (ñaan xéwël ak mucc) ci Yonnent bi aki waa këram aki àndandowam. 1- Yàlla ( maa ngi lay ñaan) ci (barkeb) ku ñu belli (tànn) ka jàmbaar ja (Muhammad) ak sa xarit ba…
Sëriñ Saliyu Mbàkke
Seede jamonooy Sëriñ Tuuba: Góorgi Xaar Juuf (118 at)
Tafsiiru Alxuraan: Suratu Bàqara
Alxuraan ci Wolof: Suraat XCII – Guddi
Wàcce ci Màkka 21 laaya Benn – Senn – Menn la – Raax Menn – Raax Yërëm 1- Ag guddi fu mu tallale muraayam 2- Ag bëccëg fu mu leere naññ 3- Ag kooku sàkk góor ak jiggéen 4- Seeeni coono daaanu wuute li ñuy diir. 5- Kiy joxe te ragal Yàlla 6- Ki teg…